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Ban k IMETOLEWA KWA MUJIBU WA KANUNI YA 7 NA YA 8 ZA KANUNI ZA UTOAIJI WA TAARIFA ZA TAASISI ZA BENKI NA FEDHA ZA MWAKA 2014.

GROWING . o ope . ope o
STRONGER TOGETHER (Kiasi kwa shilingi Milioni)

TAARIFA YA MTIRIRIKO WA FEDHA
KWA MWAKA UNAOISHIA 31 DESEMBA, 2025

UONESHAIJI WA TAARIFA ZA FEDHA KWA UMMA [MAHESABU YALIYOKAGULIWA]
(Kiasi kwa Shilingi Milioni)

Jumla ya mali

(Kiasi kwa shilingi milioni)

Mwaka Sasa Mwaka Uliopita
31Disemba 25 31Disemba 24
Mwaka Sasa Mwaka Uliopita " Mtiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za
(T TZS 31Disemba 2025 31Disemba 2024 : Uendeshaiji:
o Mapato/(Hasara) Halisi 47,729 43,936
-' | ® A Mali Marekebisho kwa Ajili ya:
- Trillon 1 Fedha Taslimu 49,097 oy - Hasara Katika Mali 15,335 14797
2 Salio katika Benki Kuu ya Tanzania 216,126 155,854
O 3 Uwekezaiji katika Amana za Serikali 328,218 209,168 - Faida/Hasara Kwenye Mauzo ya Mali @ 13)
O 4 Salio katika Bneki nyengine na Taasisi za Fedha 17,377 61,257 o o ) .
0 5 Hundi na Miamala ya Kushughulikiwa 35,124 25,368 - Badiliko Hallisi Katika Mikopo (332979) (226,387)
+ Y(]Y 6 Miamala Baina ya Matawi - - - Mabadiliko Halisi Katika Amana 349,550 174,756
7 Bili Zilizoafikiwa - - - Mabadiliko Halisi Katika Amana za . :
8 Dhima za Wateja Zilizokubalika - - Muda Mfupi Zilizoafikiwa
9 Mikopo lliyotolewa kwa Benki Nyingine 63,31 34,304 - Mabadiliko Halisi Katika Dhima (88) (3.395)
10 Uwekezaiji Katika Amana Nyingine - - Nyingine
Mlkopo Hallsl Illyopo " Mikopo Halisi lliyopo 1,472,232 1137049 -Mabadiliko Halisi Katika Mali Nyingine (5,813) (15,437)
- Maslahi hajiri liohairish: 14,713, 9,546
12 Mali Nyingine 70,878 54677 aslahi ya mhajiriwa yaliohairishwa ( ) (¢ )
13 Uwekezaji wa Hisa - - - Gharama za Maslahi yaliotambuliwa (2,081) (1,643)
14 Akaunti za udhamini = =
5 Mali Zisizphqmishikq, Mitambo na Vifaa, Haki ya 20,456 19578 - Mengineyo (Mapato ya ruzuku & hifadhi (17162) 104,768
matumizi ya mali ! ! nyingine )
16 JUMLA YA MALI 2,272,819 1738,325 Fedha Halisi zilizotolewa (zilizotumika) kwa
A ‘ w (16,698) 83,456
shughuli za uendeshaji
PY B. DHIMA
Trillion 17 Amana za Benki nyingine na Taasisi za Fedha 4Mm6 18,694 1n: Metiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za Uwekezaiji:
18 Amana za Wateja 1,589,698 1175977 A
O Gawio Lililopokewa - -
19 Dhamana ya Malipo kwa Fedha Taslimu o - X .
20 Amana Maalumu 68,454 89,358 Ununuzi wa Mali za Kudumu (5,049) (5,021)
+ o 21 Maagizo ya Malipo/Fedha za Kuhamisha 5,863 5,068 Ununuzi wa Mali Zisizoonekana (313) (251)
Y Y 22 Hundi na Hawala za Kibenki Zilizotolewa - - Mapato Kutokana na Mauzo ya Mali za B 13
0 23 Limbiko la Kodi na Gharama Zitakazolipwa 11,789 14,329 Kudumu
2% Dhima .Ia Tozo kwa Ajili ya Usuluhishi Baina ya Benki B _ Ununuzi wa Amana Zisizoshughulikiwa na (189,125) (92,615)
na Mteja Mawakala
25 Miamala Isiyoshughulikiwa Baina ya Matawi = o Mapato Kutokana na Mauzo ya Amana
Amana za Wate-a 2% Mapato yaliyoingia ya Kipindi Kijacho na Tozo Nyingine 12.060 8.811 Zisizoshughulikiwa na Mawakala RS SeEe
J , Zitgquolipwq Baadae 3(’) s (')8 Mengineyo (Ainisha) - -
7 Dhima Nylnglne ! a01087 Fedha Halisi zilizotolewa (zilizotumika) kwa (119,214) (66,759)
28 Madeni 364,812 230,308 e . 2
29 JUMLA YA DHIMA 2,092,959 1,587,633
30 MALI/(DHIMA) HALISI (16 kutoa 29) 179.860 150,692 l:  Mtiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za Kifedha:
TZS c FEDHA ZA WANAHISA Ulipaji wa Madeni ya Muda Mrefu (840) (12,000)
" . o Mapato Kutokana na Utoaji wa Madeni ya _ _
® :12 :\:Il:ijl wa :llsq“UIlollpwq 80,029 80,029 Muda Mrefu
Trilion fba ya Mtaji B B Mapato Kutokana na Utoaiji wa Mtaiji wa
33 Mapato Yaliyobakizwa 62,125 36,921 Hisa - -
O 34 Faida (Hasara) ya Kipindi Husika 35,601 31639 Mabadiliko Halisi Katika Madeni Mengine (5,000) .
35 Akaunti Nyingine za Mtaji 2,105 2,105 Mali Dhi Kukodish i
@ 36 Stahiki ya Wenyehisa Chache - - clipo yaBhimaya Bukodisha ' .
0 37 JUMLA YA FEDHA ZA WANAHISA 179,860 150,693 Mabadiliko Halisi Katika Madeni Pango (5,101 (5,936)
YDY 38 Dhima Zisizo Dhahiri 325,341 194,897 . = 3
i Fedha Halisi Zilizotolewa (zilizotumika) kwa 134,303 (15,534)
39 Mikopo Chechefu 53,765 36,249 Shughuli za Kifedha ) ,
40 Tengo kwa Ajili ya Mikopo Chechefu 26,215 24,007
# Mali Nyingine Chechefu - - q - a
Iv: Fedha Tasl na Mali Zir f 1a na Fedha Taslimu:
Ongezeko / Punguzo Halisi Katika Fedha
b BAADHI YA VIASHIRIO VYA HALI YA KIFEDHA taslimu na Mali Zinazofanana na Fedha (31.787) 32,230
(i) Uwiano wa Fedha za Wanahisa na Jumla ya Mali 791% 8.67% Taslimu
(i) UWiGI:10 wa Mikopo Chechefu na Jumla ya Mikopo Fedha na Mali Zinazofanana na Fedha
Ghafi Taslimu Mwanzoni mwa Robo Mwaka/ 224,590 192,360
3.53% 3.08% Mwaka '
(iii) Uwiano wa Mikopo Ghafi na Jumla ya Amana 91.73% 90.43% Fedha na Mali Zinazofanana na Fedha
(v)  Uwiano wa Mikopo Halisi na Jumla ya Mali Halisi 64.78% 65.41% E’S"TU Mwishoni mwa Robo Mwaka/ 281,349 224,590
()  Uwiano wa Mali Zinazozalisha na Jumia ya Mali 82.00% 79.42% waka
(vi) Ongezeko la Amana 29.46% 14.54%
(vii) Ongezeko la Mali 30.75% 2512%

TAARIFA YA MABADILIKO YA MTAJI KWA KIPINDI KINACHOISHIA 31 DESEMBA, 2025

(Kiasi kwa shilingi milioni)

TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI

KWA MWAKA UNAOISHIA 31 DESEMBA, 2025
(Kiasi kwa Shilingi Milioni)

Mapato Defined General
. . Regulatory o
.. yaliobak Benefits Provision
Mwaka Sasa Mwaka Uliopita izwa Reserve Reserve Reserve
31Disemba 25 31Disemba 24
Mwaka wa sasa 2025
1 Mapato ya Riba 217,249 178,860 =
Saliole "I’(‘w°“‘° 80,029 - 70,779 (2,220) - - 2105 150,693
2 Gharama za Riba (81,388) (57959) el
3 Mapato Halisi ya Riba (1 kutoa 2) 135,861 120,902 Hamisho kutoka . 35,601 B B B 35,601
ib 4 Madeni Viza Yaliyofutwa - . hifodhiyaudhibit = =
Mapato ya RI d . Faida / (Hasara)
5 Pgnguzo/Ongezeko la tengo katika 8,677 4,083 Halisi Baada ya i - - - - i -
Mikopo Kodi ya Mapato
6 Mapato Yasiyo ya Riba: 55,498 47,569 Miamala na
. : wanahisa - ) B B B B - :
6,1_ Faida/(Hasara) Z|tok(_31noz.o na 9,561 9,560
miamala ya Fedha za Kigeni . .
Hisa za ziada : = = = = = : =
6.2 Ada na Kamisheni 42,209 27538
63 Gawio B ) Ziada ya Kisheria R = = = = = R =
6.4 Mapato Mengine 3728 10,471 Gawio lililolipwa : - (5,000) - - - R (5,000)
7 Gharama Zisizo za Riba: (152,307) (128,618) Mengineyo (1,434) (1,434)
71 Mishahara na Mafao (77,219) (63,808) saliol sh
alio la mwisho
TZS : ! 1 ’ 7.2 Ada na Kamisheni (17977) (9,081) wa mwaka 20:02% : QO1250 (3.654) h : 2100 (o850
73 Gharama Nyingine (5711 (55,728) Mwaka Uliopita 2024
Billion 8  Faida/(Hasarc) ya Uendeshaii 47729 4393  Soliolamwanzo 80,029 - 39,140 (2.365) - - 2105 18908

wa mwaka

9 Tengo la Kodi ya Mapato (12,128; 12,29
° ) ¢ ) Faida / (Hasara)

y
0 ) - ' o
10 Faida/(Hasara) Halisi Baada ya Kodi 35,601 31,639 Ho||§| Baada ya . - 31,639 - - - . 31,639
ya Mapato Kodi ya Mapato
0 1 MaFa.to Mengine Yaliyojumuishwa (1,434) 146 NVianaong
Y Y (bainisha) ; - - - - _ B
0 wanahisa - -

Jumla ya Faida (Hasara)

12 R q 35,601 31,639
iliyojumuishwa kwa mwaka

13 Idadi ya Wagiiriwa 1172 117 Hisa za ziada N - - - - - _ =

14 Mapato kwa Hisa 427 397
Ziada ya Kisheria - - - - - -

15 Idadi ya Matawi 52 52 - -

Mapato yasiyo ya Riba bayaj
P yiEkl e BAADHI YA VIASHIRIO VYA UFANISI Akiba ya jumla ya - = - = - -

tahadhari - -

. Uwiano wa Faida Kabla ya Kodi na o o N

® Wastani wa Mali 1.78% 1.87% Gawio liliolipwa i - _ _ _ B ) .

(i) Uwiano wa Faida baada ya Kodi na 2154% 21.26%

Wastani wa Fedha za Wanahisa Mengineyo - - 146 - - 146

Uwiano wa Matumizi Yasiyo ya Riba
i ! 79.59% 76.45% i i
ﬂ ﬂ D H @ haMapato Ghafi :‘:"':n::u";(‘:"s*‘° 80,029 - 70,779 (2,220) = - 2,105 150,693

MAELEZO YA UFAFANUZI YALIYOCHAGULIWA
Tzs Dondoo zilizo hapo juu zimetokana na Taarifa za Fedha zilizokaguliwa za benki kwa mwaka ulioishia tarehe 31 Desemba 2025, ambazo
zimeandaliwa kwa kuzingatia Viwango vya Kimataifa vya Uhasibu na Utodiji Taarifa za Fedha (IFRS), Sheria ya Makampuni ya Tanzania,
Sura ya 212 ya mwaka 2002, Sheria ya Benki na Taasisi za Fedha ya mwaka 2006, Sheria ya Mashirika ya Umma ya mwaka 1992, pamoja
i na Sheria ya Fedha za Umma ya mwaka 2001
BI"I[]" X - X Taarifa hizi za fedha zimekaguliwa na Deloitte and Touche, Wahasibu Wakaguzi Walioidhinishwa (Tanzania), walioteuliwa na Mdhibiti
(iv) Uwiano wa Mapato Halisi ya Riba na 8.38% 8.76% na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali (CAG) kwa niaba yake ili kukagua Taarifa za Fedha za benki, na benki ilipata hati safi ya ukaguzi.

Wastani wa Mali Zinazozalisha
A “Katika kipindi husika, benki ilitozwa faini ya shilingili 35,000,000.00
[¢]
YoY

MAELEZO YA ZIADA YA MWAKA ULIOISHIA 31 DESEMBA 2025.

Katika maandalizi ya taarifa za fedha za mwaka, sera za uhasibu zilizotumika zimekuwa zile zile zinazolingana Sisi, kwa niaba ya Bodi ya wakurugenzi, tunathibitisha uwakilishi wakweli wa taarifa zilizo hapo juu. Tunatangaza kwamba taarifa hizo

na zilizotumika katika taarifa za fedha za mwaka uliopita zilizokaguliwa. zimechunguzwa na sisi, na kwa kadiri ya ufahamu na imani yetu zimetayarishwa kwa kuzingatia Viwango vya Kimataifa vya Kuripoti Taarifa za
Fedha na matakwa ya Sheria ya Benki na Taasisi za Fedha, 2006 na zinawasilisha mtazamo wa ukweli na haki.

Jinana Cheo Sahihi Tarehe

Adam C. Mihayo Imesainiwa 29.03.2026 Jina na Cheo Sahihi Tarehe

Ofisa Mtendaiji Mkuu Martin E. Kilimba Imesainiwa 29.03.2026
Board Chairperson

Andrew Mlingi Imesainiwa 29.03.2026

Ofisa Mkuu Fedha Goodluck C. Lukumay Imesainiwa 29.03.2026

Andrew Sandewa Imesainiwa 29.03.2026 Board Member

Ofisa Mkuu Ukaguzi wa Ndani Taarifa ya mwaka ya ufunuzi wa soko inapatikana hapa kupitia kiungo https:/www.tcbbank.co.tz/file/Annual_Market_Disclosure_2025.pdf or http:/www.tcbbank.

co.tz/Publication
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